
Obasanjo ne babban mai raba kan 'yan Najeriya – Buhari
Shugaban Najeriya Muhammadu Buhari ya bayyana cewa Tsohon Shugaban ƙasar Olusegun Obasanjo na ƙoƙarin raba kan 'yan Najeriya ne sakamakon irin kalaman da yake yi a 'yan kwanakin nan.
A wata sanarwa da mai magana da yawun shugaban, Malam Garba Shehu ya fitar a ranar Lahadi, ya bayyana cewa Shugaba Buhari a kullum yana ƙoƙarin haɗa kan 'yan Najeriya ne da kuma gina ƙasar.
Wannan sanarwar da Garba Shehu ya fitar, tamkar martani ce ga kalaman da Obasanjo ya yi a ƙarshen makon da ya gabata inda Obasanjon ya ce Najeriya na "lalacewa cikin sauri da kuma rabewa" ƙarƙashin mulkin Buhari.
Sai dai a nasa ɓangaren, Shugaba Buhari ya ce Obasanjo ya zama babban mai raba kan ƙasa, kamar yadda sanarwar Garba Shehu ta bayyana.
An daɗe ana caccaka da kuma mayar da martani tsakanin Shugaba Buhari da kuma Obasanjo.
Obasanjon ya sha rubuta wa Buhari wasiƙa inda yake masa hannunka mai sanda, a wani lokacin kuma ya caccaki gwamnatin ta Buhari inda yake zarginta da gazawa.
Source: Bbchausa
KU AIKO MANA DA LABARI KO SHAWARWARI KO MAGANA DAMU KAITSAYE TA ADRESHIN EMAIL: bzglobalservicelabari@gmail.com
0 Response to "Obasanjo ne babban mai raba kan 'yan Najeriya – Buhari"
Post a Comment
Tell us what you think about this article?