--
Zanga zangar amurka: rohoto na musamman akan halinda ake ciki a yanzu

Zanga zangar amurka: rohoto na musamman akan halinda ake ciki a yanzu



Kawo ƙarshen rashin imani da 'yan sanda ke nuna wa baƙar fata ne jigon abin da suke nema a faɗin ƙasar.

Sai dai ba shi kaɗai ba ne. Wannan ɗin ka iya zama babba daga ciki amma yadda aka ɗebi shekaru masu yawa ana cin mutuncin baƙken fatar Amurka.

A shafukan sada zumunta, waɗanda ke goyon bayan gwamnati na ta kira ga mahukunta da su gaggauta kawo ƙarshen wariyar - daga ɓangaren jami'an tsaro zuwa ɓangaren kiwon lafiya.

'Yan zanga-zanga 51 aka kama a Amurka zuwa yanzu
Ministan Shari'a na Amurka William Barr ya ce jami'an tsaron gwamantin tarayya sun kama mutum 51 zuwa yanzu daga cikin masu zanga-zangar kisan George Floyd.

A wani jawabi da ya gudanar a wurin taron manema labarai, Barr ya ce a bayyane take ƙarara cewa Amurkawa da yawa sun yanke ƙauna daga sahihancin tsarin tuhumar masu laifi na ƙasar.

Sannan ya aminta cewa an yi zanga-zangar lumana a wasu wuraren amma abin ya zama tashin hankali a wasu wuraren.

Sai dai ya zargi "masu tsattsauran ra'ayi" irin su Antifa, waɗanda ya ce suna "amfani da macin" don cimma buƙatarsu.


Ana shirye-shiryen jana'izar George Floyd

Da misalin ƙarfe 1:00 na rana agogon Amurka za a yi jana'izar George Floyd a Minneapolis, wanda mutuwarsa ta janyo zanga-zangar ɓacin rai ta tsawon fiye da mako guda a faɗin ƙasar.

Wane ne George Floyd?

Kafin bidiyon George Floyd da ya ɓulla - inda aka ga wani ɗan sanda ya maƙure masa wuya da gwiwarsa - ya tayar da ƙura, rayuwarsa na cikin ƙangin talauci.

Ya ɗan samu ɗaukaka a shekarar 1992 lokacin da ya buga wa ƙungiyar Yates High School Lions wasan ƙarshe a gasar zari-ruga a Jihar Texas.

Kazalika ya fuskanci matsaloli a rayuwasa lokacin da aka kama shi bisa zargin yin fashi a shekarar 2007, inda ya shafe shekara biyar a gidan yari.


Za a iya cewa Floyd wanda ya mutu ranar 25 ga watan Mayun 2020, yana ƙoƙarin yin rayuwa ne irin ta kowanne Ba'amurke cike da ƙalubale.


KU AIKO MANA DA LABARI KO SHAWARWARI KO MAGANA DAMU KAITSAYE TA ADRESHIN EMAIL: bzglobalservicelabari@gmail.com





KARANTA WASU SABBIN LABARAI ANANhttps://www.bzglobalservice.com.ng/






KU SAUKE MANHAJARMU TA ANDROID APPLICATION AWAYOYINKU NA HANNU KYAUTA DOMIN SAMUN LABARAI DA DUMI DUMI: https://www.appcreator24.com/app757657


0 Response to "Zanga zangar amurka: rohoto na musamman akan halinda ake ciki a yanzu"

Post a Comment

Tell us what you think about this article?